JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO

BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA

TAARIFA KWA UMMA

KUSUDIO LA KUVIFUTA VYAMA VYA MICHEZO AMBAVYO HAVITEKELEZI
SHERIA NA MADHUMUNI YALIYOAINISHWA KATIKA KATIBA ZAO

Kufuatia kuanza kutumika kwa Mfumo wa Kidigitali wa Usajili wa Vyama vya Michezo (SARS), Ofisi ya
Msajili wa Vyama Vya Michezo Tanzania imeanza hatua za kuhakiki na kuboresha Daftari la Usajili
(Register) linalotunza taarifa mbalimbali za Usajili wa Vilabu, Mawakala wa Michezo, Vituo vya Michezo,
Shule za Michezo, Vituo vya Mazoezi ya Viungo, Wakuzaji wa Michezo, Vyama vya Michezo, Kamati,
Kamisheni na Mashirikisho mbalimbali ya michezo nchini.

Hatua hii inayochukuliwa kwa mujibu wa vifungu vya 18(1)(a) na (b), 19(1)(b), 21(1) na 21(2) vya Sheria
ya Baraza la Michezo la Taifa (Sura ya 49) sambamba na Kanuni ya 3(6) na 13 katika Kanuni za Baraza (TS
Na. 141/1999) inafuatia ongezeko la Vyama vya Michezo kuandaa na kushiriki shughuli za michezo
pasipokuwa na taarifa (particulars) kama zilizomo katika Daftari la Usajili.

Aidha, hatua hii inalenga kuboresha takwimu na kubainisha idadi ya Vyama vya Michezo vilivyo hai na
visivyo hai kwa mujibu wa Sheria, Kanuni na Miongozo ya michezo nchini. Vilevile matokeo ya zoezi hili
yataiwezesha Serikali kupanga namna bora ya kushirikiana na wadau wa aina mbalimbali katika
kutekeleza masuala yanayohusu uendelezaji wa Sekta ya Michezo.

Taarifa zinazohitajika zimeainishwa katika fomu maalum iliyoambatishwa. Baada ya kujazwa Fomu husika
ziwasilishwe kabla au ifikapo tarehe 30/12/2024 kupitia anuani zilizoainishwa hapo chini. Viongozi wenye
dhamana na wajibu wa kutoa taarifa hizi katika asasi zilizosajiliwa chini ya Sheria tajwa mnashauriwa
kuzingatia ujazaji wa taarifa hizi na kukamilisha kazi hiyo kwa usahihi na kwa wakati ili kuepuka
kukosekana kwa taarifa za usajili wa chama chako na chama chako kufutwa katika daftari la Usajili.

Aidha, Asasi yoyote ambayo haitawasilisha taarifa husika katika wakati ulioainishwa itachukuliwa kuwa
haiko hai na itaorodheshwa katika msululu wa vyama vya michezo vya kufutwa unaoandaliwa kwa ajili ya
Kuwasilishwa kwa Mwanasheria Mkuu na kutangazwa katika Gazeti la Serikali kwa mujibu wa Sheria.

Baada ya kukamilisha kuandaa, taarifa husika zitumwe kwa njia ya barua pepe kupitia anuani ya
info@nationalsportscouncil.qo.tz au evordy.kyando@michezo.go.tz au kuwasilishwa ana kwa ana katika
masijala ya Baraza la Michezo la Taifa iliyoko Ghorofa ya pili ndani ya uwanja wa Benjamin William
Mkapa- Dar Es Salaam.
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FOMU YA TAARIFA ZA ASASI ZA MICHEZO

A. AINA KUU ZA VYAMA VYA MICHEZO VINAVYOSAIJILIWA NA BMT KWA MUJIBU WA SHERIA
[Zungushia namba ya kundi linalokuhusu]
S/N AINA YA ASASI
1 SHIRIKISHO (FEDERATION)
2 CHAMA CHA KITAIFA CHENYE WANACHAMA MIKOANI (NATIONAL ASSOCIATION WITH
REGIONAL MEMBERS)
3 CHAMA CHA KITAIFA KISICHO NA WANACHAMA MIKOANI (NATIONAL ASSOCIATION WITHOUT
REGIONAL MEMBERS)
4 CHAMA CHA KITAIFA-TAASISI (NATIONAL ASSOCIATION WITH INSTITUTIONAL MEMBERS)
5 KAMISHENI (COMMISSION)
6 KAMATI (COMMITTEE)
7 CHAMA CHA MKOA (REGIONAL ASSOCIATION)
8 CHAMA CHA WILAYA (DISTRICT ASSOCIATION)
9 KLABU (CLUB)
10 AKADEMIA (ACADEMY)
11 KITUO CHA MICHEZO (SPORTS CENTER)
12 PROMOTA WA MICHEZO (SPORTS PROMOTION ENTITY)
13 WAKALA WA MICHEZO (SPORTS AGENT)
14 KITUO CHA MAZOEZI YA VIUNGO CHA KISASA (COMMERCIAL /PROFESSIONAL GYM)
15 KITUO CHA MAZOEZI YA VIUNGO CHA KAWAIDA (ORDINARY /AMATURE GYM)

TAARIFA ZA KINA ZA ASASI ZA MICHEZO

e JINA LA ASASL ittt et e e e e s she et eb bbb s

o NAMBA YA USAJILE ottt s s s s bbb b s s s

. TAREHE......ccovvnnnnen. MWEZI .....ccoovviiiiiiiine NA MWAKA......ccooiriiie WA KUSAJILIWA

5. MAIJINA YA VIONGOZI WAKUU WA ASASI

(i) IVIWENYEKIT e e seeeeseeeesses e ese e e see e ses e s sesseesessee e sesses e sesses s e meeesnses e

() IVI/IMIWENYEKIT] coovveooeeeeeeoos oo eeeseeeseeeses s eeesessssessesseessessssesssessssssesssssssesesasssesessesseneen




(1) KATIBU wooooeooeeee e eeeeeeoesesses s sessssssssss e sesssssss s sosesssss s s essass s sesses s
(V) NAIBU KATIBU....ocooeeeeeeeeee s seeeseses s sesssssssess s sssssssss s ssssssessems s sesseeses s
(V) IVIZHAZINA oo s s s ssssesess s s sssssssns s see s
6. AINA YA UMILIKI WA ASASI (weka tiki panapokuhusu)
(i) MTU /WATU BINAFS] ..o eeeeeeses e sesses s sessesses s ssssssss e sesemss s sessesene s
(i) SHIRIKA LA UMMA w....oooooeee oo eee oo ses e st ses s ses s s ses s
(1) KAMPUNIE BINAFS] ..o oo eeseeeeee s esesssseess s sesesss s sessssses s sessesses s s ses s
(V) WANACHAMA ... ses e s ses s s ses s ses e s ses s ses oo
(V) SHIRIKA LISILO LA KISERIKALI (NGO) wvvvveeeeeee e eeeeeeseeess e seeeeeesesesseseeseeeseesessessesseseeeseesseeee e
(V) JUMUIYASKIKUNDI oo eee e seeeesseseeseeeseeses e ses e ssesee e seseessesesssesseseeeesesses oo
(VIJHALIMASHAURI ..o eee oo seeseeeeseeseeeeseseseeses e sessesseesseseessesesses oo s sssseesesseseeesesssssesseene
(ViiT)  CHOMBO CHA KIESHI oo eeeeeeeee e eeeeeeeeeseseesees s ssesessessessessesssesesses s sesses s

7. WAJUMBE WA BODI YA WADHAMINI YA ASASI (kama ipo)

8. MALIPO YA ADA ZA MWAKA (RISITI TANO (5) ZA MWISHO

(1) NAMBA YA RISITI oot TAREHE YA MALIPO....ccccccvviiiiiiiiinnnee
(1) NAMBA YA RISITI ..ottt TAREHE YA MALIPO......ccccoevvvririririinnen
(1i]) NAMBA YA RISITI ..ottt TAREHE YA MALIPO....cueoiiiiiii s
(1v) NAMBA YA RISITI .ttt TAREHE YA MALIPO......cccccevvvririnirirnen
(V) NAMBA YA RISITI e s TAREHE YA MALIPO.......cccovviririniirnnen

9. MATUKIO YA KIMICHEZO YALIYOFANYWA NA ASASI (MATANO (5) YA MWISHO)
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(i) TAREHE oovveeeeeeseeeeeeesseeeesseeeeresseeenns TUKIO e eeeeoe e eee s eeeessee e ees e sessse s eessensensee s

(i) TAREHE ..o sessse oo LU0
(i) TAREHE coeeees e TUKIO e oo seeeesees s ses s
(iV) TAREHE ..o R LU0 S
(V) TAREHE ...ccee oo TUKIO oo oo

10. MKUTANO WA UCHAGUZI WA MWISHO ULIOFANYWA NA ASASI;

TAREHE......coviiiiis MWEZL.......covvvinirniennnn MWAKA......cccvvimiirininie e,

14. MALI ZINAZOMILIKIWA NA ASASI;

(i) ARDHI/MAJENGO; () seovveereeerermseeemeessseeseeeseeseeseeesesessees e sessssesssesessssen

(ii) MAGARI; ) OO

(iii) MALI ZINGINE ) OO

15. AJIRA ZILIZOPATIKANA KATIKA ASASI;

(i) AJIRAZA KUDUMU (PERMANENT&PENSIONABLE)
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(a) IDADI YA WANAUME;

(b) IDADI YA WANAWAKE;

(ii)) AJIRA ZA MIKATABA YA MUDA MAALUM (SPECIFIC PERIOD EMPLYMENT)

(a) IDADI YA WANAUME;

(b) IDADI YA WANAWAKE;

16. WAFADHILI WA SHUGHULI ZA ASASI; (kama wapo)

17.

WACHEZAJI WA KIGENI (kama wapo)

NO.

JINA

JINSIA

UMRI

NAFASI

ANAYOCHEZA

NNCHI

ALIYO

TOKA

MUDA WA

MKATABA

18.

WATAALAM/ WAFANYAKAZI WA KIGENI; (kama wapo)




NO.

JINA JINSIA

UMRI | UTAALAM

WAKE

NNCHI MUDA WA

ALIYO MKATABA

TOKA

19. HESABU ZA FEDHA ZILIZOKAGULIWA (AUDITED ACCOUNTS) NA KUWASILISHWA BMT;

(i) TAREHE.ocososornneen MWEZlcooooeeeeee e MWAKA ..o
(i) TAREHE.mecosrsrenernneen MWEZlcooooee e MWAKA ..o
(iii))  TAREHE..oiwccosirrrnernneen MWEZl.cooooeee e MWAKA ..o
(iv)  TAREHE.mcosisnnrnneen MWEZl.cooooeee e MWAKA ..o
(V) TAREHE.ecosoreneneeen MWEZL.coooeeeeee e MWAKA ..o
20. WANACHAMA WASHIRIKA WA ASASI (AFFILIATE MEMBERS)
SN | JINA NAMBA YAKE MAKAO YAKE MAKUU
YA USAJILI YALIPO

1

2

3

4
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(ii)
(iif)
(iv)

CHAMA AMBACHO ASASI INASHIRIKI SHUGHULI ZAKE (AFFILIATED TO)

IMETOLEWA NA;

= b

Evordy E.Kyando
KAIMU MSAIJILI WA VYAMA VYA MICHEZO




